



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA MSAJILI WA VYAMA VYA SIASA

VITENDO VINAVYOKATAZWA NA SHERIA YA VYAMA VYA SIASA SURA 258 TOLEO LA UREKEBU LA MWAKA 2023

Chama cha siasa katika muda wote; iwe kabla, wakati na baada ya kipindi cha uchaguzi hakipaswi kufanya yafuatayo:-

- i. Kuwa na malengo na madhumuni yanayopingana na Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Katiba ya Zanzibar au Sheria zingine za nchi;
- ii. Kuunda kikundi cha ulinzi na usalama cha aina yoyote au kuwa na taasisi inayolenga kufanya majukumu ya Jeshi la Polisi au vikosi vingine vya ulinzi na usalama wa nchi;
- iii. Kuratibu, kuendesha au kufadhili mafunzo yoyote ya kutumia nguvu au silaha kwa wanachama wake au kwa mtu yeyote;
- iv. Kuhamasisha udini, ukabila na ukanda;
- v. Kuhamasisha kuvunjika kwa Muungano wa Tanzania au kuwa na lengo la kufanya siasa upande mmoja wa muungano;
- vi. Kuruhusu au kuhamasisha matumizi ya nguvu kama njia ya kufikia malengo ya kisiasa;
- vii. Kuruhusu viongozi au wanachama wake kutumia maneno ya matusi, dhihaka, kashfa na uchochezi, yanayoweza kusababisha uvunjifu wa amani;
- viii. Kupeperusha bendera ya chama, kufanya siasa au kufungua tawi katika maeneo ya kazi, shule, vyuo, ibada, majengo ya Serikali au Umma;
- ix. Kutoa matamshi, kuandaa machapisho, kuharibu au kufanya kitendo chochote chenye dhamira ya kudhalilisha au kudhihaki bendera ya chama kingine;
- x. Kufanya mikutano au maandamano bila kufuata utaratibu wa kisheria.

